:::Danh mục:::

:::TỶ GIÁ:::

Tháng Tám 22, 2017, 8:26 am
Code Buy Transfer Sell
AUD 17,866.46 17,974.31 18,134.63
CAD 17,825.13 17,987.01 18,220.18
CHF 23,239.79 23,403.62 23,707.01
DKK - 3,548.83 3,660.13
EUR 26,626.40 26,706.52 26,957.92
GBP 28,922.06 29,125.94 29,385.73
HKD 2,863.04 2,883.22 2,926.44
INR - 353.68 367.57
JPY 204.76 206.83 208.68
KRW 18.49 19.46 20.68
KWD - 75,181.20 78,132.52
MYR - 5,275.52 5,343.91
NOK - 2,837.51 2,926.50
RUB - 384.39 428.34
SAR - 6,046.41 6,283.77
SEK - 2,777.89 2,847.87
SGD 16,496.71 16,613.00 16,794.73
THB 670.52 670.52 698.50
USD 22,690.00 22,690.00 22,760.00

:::THỜI TIẾT:::

Hưởng di sản thừa kế của người đã mất

Nếu không xem được bạn hãy click vào link:

youtube.com/watch?v=DZ17tyVouHM

Các videos khác


Giao hết tiền mua...
Lượt xem: 1939
 

.

:::Thống kê:::

  • Đang truy cập: 19
  • Hôm nay: 238
  • Tháng hiện tại: 6644
  • Tổng lượt truy cập: 1173353
  • Người Việt định cư ở nước ngoài có được nhận thừa kế quyền sở hữu nhà?

    Người Việt định cư ở nước ngoài có được...

    CafeLand - Theo quy định tại Khoản 1 Điều 186 Luật...

    Đọc tiếp

    Người Việt định cư ở nước ngoài có được nhận thừa kế quyền sở hữu nhà?

    CafeLand - Theo quy định tại Khoản 1 Điều 186 Luật Đất đai 2013, người Việt Nam định cư ở nước ngoài thuộc các đối tượng có quyền sở hữu nhà ở theo quy định của pháp luật về nhà ở thì có quyền sở hữu nhà ở gắn liền với quyền sử dụng đất ở tại Việt Nam.

    Chi tiết
  • Thắc mắc về cấp chứng nhận quyền sở hữu đối với nhà xây dựng tạm

    Thắc mắc về cấp chứng nhận quyền sở hữu...

    Tôi có mua 1 mảnh đất tại xã Hiệp Phước, Nhà Bè....

    Đọc tiếp

    Thắc mắc về cấp chứng nhận quyền sở hữu đối với nhà xây dựng tạm

    Tôi có mua 1 mảnh đất tại xã Hiệp Phước, Nhà Bè. Là loại đất ở nông thôn nhưng phần ghi chú có ghi quy hoạch tổng thể: cây xanh cách ly (nhưng không ghi theo quyết định nào). Trên thực tế loại quy hoạch này chưa thể thực hiện.

    Chi tiết
  • Chặn một vụ bán đất bằng giấy đỏ ‘dỏm’

    Chặn một vụ bán đất bằng giấy đỏ ‘dỏm’

    Bằng kinh nghiệm và nghiệp vụ, công chứng viên đã...

    Đọc tiếp

    Chặn một vụ bán đất bằng giấy đỏ ‘dỏm’

    Bằng kinh nghiệm và nghiệp vụ, công chứng viên đã chặn kịp thời vụ dùng giấy đỏ giả đi bán đất, tránh cho người mua mất vài tỉ đồng.

    Chi tiết
  • Câu hỏi quan trọng dành cho người mua nhà lần đầu

    Câu hỏi quan trọng dành cho người mua...

    Để dễ dàng đưa ra quyết định đúng đắn trong lần...

    Đọc tiếp

    Câu hỏi quan trọng dành cho người mua nhà lần đầu

    Để dễ dàng đưa ra quyết định đúng đắn trong lần đầu mua nhà, các chuyên gia khuyên bạn nên đặt ra những câu hỏi cần phải giải đáp dưới đây.

    Chi tiết
  • Người nước ngoài vẫn bị ách chuyện mua nhà

    Người nước ngoài vẫn bị ách chuyện mua...

    Các cơ quan chức năng cần nhanh chóng công bố khu...

    Đọc tiếp

    Người nước ngoài vẫn bị ách chuyện mua nhà

    Các cơ quan chức năng cần nhanh chóng công bố khu vực nào trên địa bàn TP.HCM cho phép tổ chức, cá nhân nước ngoài được sở hữu nhà để họ được làm giấy tờ nhà.

    Chi tiết
  • Làm tự do, đóng bảo hiểm ra sao?

    Làm tự do, đóng bảo hiểm ra sao?

    TTO - * Tôi năm nay 22 tuổi, hiện làm việc tự do....

    Đọc tiếp

    Làm tự do, đóng bảo hiểm ra sao?

    TTO - * Tôi năm nay 22 tuổi, hiện làm việc tự do. Tôi muốn đóng bảo hiểm xã hội (BHXH), vậy phải làm thủ tục thế nào, mức đóng là bao nhiêu? (Le Thi Nga)

    Chi tiết
  • Cần xác nhận diện tích nhà ở bình quân khi nhập hộ khẩu?

    Cần xác nhận diện tích nhà ở bình quân...

    TTO - Gia đình chị Lê Thị Minh Phúc sau thời gian...

    Đọc tiếp

    Cần xác nhận diện tích nhà ở bình quân khi nhập hộ khẩu?

    TTO - Gia đình chị Lê Thị Minh Phúc sau thời gian tạm trú tại P.Tân Hưng Thuận, Q.12, TP.HCM đã làm thủ tục nhập hộ khẩu vào một địa chỉ thuộc phường này.

    Chi tiết
  • Đủ điều kiện tách thửa sao không làm được sổ đỏ?

    Đủ điều kiện tách thửa sao không làm...

    TTO - * Tôi có mua một mảnh đất 4x16m tại phường...

    Đọc tiếp

    Đủ điều kiện tách thửa sao không làm được sổ đỏ?

    TTO - * Tôi có mua một mảnh đất 4x16m tại phường An Bình, thị xã Dĩ An (Bình Dương), trong đó 60m2 thổ cư, đường qua mặt tiền rộng 4m với giá thỏa thuận 290 triệu đồng. Thửa đất này được tách ra từ thửa đất 8x16 (120m2 thổ cư). Tôi và chủ đất đã làm hợp đồng công chứng tại văn phòng công chứng thị xã, và theo tôi được biết thửa đất đủ điều kiện tách thửa nhưng chưa làm được giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (sổ đỏ) do trước đây đất sang nhượng từ một đối tượng chuyên phân lô bán nền nên “bị thị xã đưa vào danh sách không cho làm sổ đỏ” theo quyết định 28/2013/QĐ-UBND tỉnh Bình Dương. Tôi và chủ đất (là người quen) có thảo một bản giấy tay chỉ có chữ ký hai bên với nội dung nếu không làm được sổ đỏ sẽ giảm giá cho tôi còn 230 triệu đồng và tôi chỉ được có hợp đồng công chứng, phải tự làm sổ hồng. Xin hỏi, thị xã “không cho” làm sổ đỏ theo quyết định 28/2013/QĐ-UBND có đúng luật không? Tôi có thể tự làm sổ đỏ hay không? Thửa đất đã có hợp đồng công chứng thì đã thuộc quyền sở hữu của tôi chắc chắn hay chưa, chủ đất có thể tranh chấp đất của tôi trong tương lai? Tôi có gặp rủi ro và phiền phức sau này không? Tôi có thể xin giấy phép xây dựng mang tên tôi và xây nhà trên thửa đất này dù không có sổ đỏ hay không? Và nếu giấy phép xây dựng mang tên chủ đất thì tôi có được hoàn công và làm hộ khẩu? Nguyễn Công Hoàng

    Chi tiết
  • ​Có được thừa kế nhà đất chưa có sổ đỏ?

    ​Có được thừa kế nhà đất chưa có sổ đỏ?

    TTO - * Trước đây mẹ tôi mua 1 mảnh đất 36m2 bằng...

    Đọc tiếp

    ​Có được thừa kế nhà đất chưa có sổ đỏ?

    TTO - * Trước đây mẹ tôi mua 1 mảnh đất 36m2 bằng giấy tay. Toàn bộ giấy tờ do mẹ tôi đứng tên mua. Sau đó mẹ tôi xây nhà và sinh sống tại ngôi nhà trên cùng tôi và hai con tôi. Năm 2011 mẹ tôi mất do bệnh không để lại di chúc. Gia đình tôi chỉ có mẹ tôi và tôi. Ba tôi mất tích trước giải phóng. Hiện tại địa phương đang có đợt cấp sổ hồng cho những hộ chưa có sổ. Vậy tôi có thể làm thủ tục đứng tên trên giấy tờ nhà đất được không? Tôi là người duy nhất thuộc hàng thừa kế duy nhất, việc nhận thừa kế có liên quan đến chồng tôi không? (ntlhuyen2707@.....)

    Chi tiết
  • Hoàn công phần xây dựng sai phép để sang tên

    Hoàn công phần xây dựng sai phép để sang...

    TTO - * Tôi mua căn nhà ở Q.4 (TP.HCM), đã làm hợp...

    Đọc tiếp

    Hoàn công phần xây dựng sai phép để sang tên

    TTO - * Tôi mua căn nhà ở Q.4 (TP.HCM), đã làm hợp đồng mua bán và đóng thuế trước bạ. Trong khi chờ đăng bộ sang tên tôi có xin sữa chữa gác gỗ thành vật liệu hỗn hợp nhưng không thay đổi diện tích. Sau khi sữa chữa xong như giấy phép đã xin, tôi làm thủ tục hoàn công thì không đúng như hiện trạng trên bản vẽ vì cách đây 1 năm chủ nhà cũ có xây thêm 1 toilet trên gác được phường cho làm không cần giấy phép sữa chữa (theo bản vẽ phần đó trống thông xuống nhà) nên không cập nhật trên bản vẽ của chủ nhà cũ. Vậy giờ tôi phải làm thế nào để hoàn công và làm thủ tục đăng bộ sang tên? (cogaidemen1985@... )

    Chi tiết
  • Nhà nước thu hồi đất làm đường được đền bù như thế nào?

    Nhà nước thu hồi đất làm đường được đền...

    Chào luật sư, Luật sư cho tôi hỏi: nhà tôi có 2...

    Đọc tiếp

    Nhà nước thu hồi đất làm đường được đền bù như thế nào?

    Chào luật sư, Luật sư cho tôi hỏi: nhà tôi có 2 mảnh đất giáp đuôi nhau, lô trước có diện tích 76m2, lô sau có diện tích 86m2. Nay do mở đường, lô trước bị lấy đi 26m2. Như vậy tôi có được đền bù như thế nào, nếu bị thu hết lô trước và được đền bù một lô mới, thì phần đất còn lại của lô trước tôi có được quyền ưu tiên mua lại không. Rất mong nhận được trả lời từ luật sư.

    Chi tiết
  • Điều kiện để thực hiện việc tách thửa tại Vũng Tàu

    Điều kiện để thực hiện việc tách thửa...

    Kính gửi Luật sư Luật sư cho tôi hỏi: Tôi ở...

    Đọc tiếp

    Điều kiện để thực hiện việc tách thửa tại Vũng Tàu

    Kính gửi Luật sư Luật sư cho tôi hỏi: Tôi ở huyện Tân Thành- Bà Rịa Vũng Tàu và tôi đang có ý định mua một mảnh đất với diện tích là 5x65 và có 100m2 đất thổ cư thì có đủ điều kiện để được tách sổ không? Mảnh đất này có tổng diện tích là 15x65 và có 300m2 đất thổ cư. Mong luật sư tư vấn giúp em Xin chân thành cảm ơn

    Chi tiết
  • Mua đất bằng giấy tay có được cấp phép xây dựng không?

    Mua đất bằng giấy tay có được cấp phép...

    Tôi có mua một miếng đất có sổ đỏ với diện tích là...

    Đọc tiếp

    Mua đất bằng giấy tay có được cấp phép xây dựng không?

    Tôi có mua một miếng đất có sổ đỏ với diện tích là 768 m2 và mục đích sử dụng kí hiệu LM, thời hạn sử dụng 20 năm, mà giấy này được cấp năm 2002. Nhưng chủ đất tách bán cho tôi khổ 4x14m2 với thủ tục viết tay và chủ đất lăn tay không có bên thứ 3. Bây giờ tôi muốn xây nhà thì có được không?. Nếu không tôi phải làm thủ tục gì thì mới xây nhà được và tốn chi phí gì? bao nhiêu? Mong Luật sư tư vấn giúp tôi Cảm ơn luật sư

    Chi tiết
  • Bố mẹ ly hôn tài sản được chia như thế nào?

    Bố mẹ ly hôn tài sản được chia như thế...

    Cho tôi hỏi quyền sử dụng đất cấp cho hộ gia đình,...

    Đọc tiếp

    Bố mẹ ly hôn tài sản được chia như thế nào?

    Cho tôi hỏi quyền sử dụng đất cấp cho hộ gia đình, bố và mẹ tôi là người đại diện đứng tên. Gia đình tôi có 5 thành viên gồm bố mẹ và 3 anh em chúng tôi, thời điểm cấp quyền sử dụng đất 3 anh em tôi đều trên 15 tuổi. Hiện nay bố mẹ tôi đã li hôn, mẹ tôi đồng ý chia tài sản cho các con nhưng bố tôi không đồng ý mà chỉ chia đôi cho bố và mẹ, khi chia tài sản không có mặt của 3 anh em tôi. Vậy xin hỏi 3 anh em tôi có được chia tài sản không, để đảm bảo quyền lợi cho 3 anh em chúng tôi phải làm gì. Và nếu 3 anh em tôi muốn làm đơn kiện thì chúng tôi phải viết đơn như thế nào?

    Chi tiết
  • Nộp sổ ở đâu để nhận tiền BHXH?

    Nộp sổ ở đâu để nhận tiền BHXH?

    Sau khi đã nhận được sổ BHXH khi thôi việc, tôi...

    Đọc tiếp

    Nộp sổ ở đâu để nhận tiền BHXH?

    Sau khi đã nhận được sổ BHXH khi thôi việc, tôi nộp ở đâu để nhận tiền BHXH? Bao lâu kể từ ngày nộp thì tôi nhận được tiền? Tôi làm được 6 năm thì hưởng được bao nhiêu (lương căn bản của tôi là 2 triệu đồng)? (ha khac nguyen)

    Chi tiết